Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 15

Ðề tài: Hãy nói với tôi điều bạn nghĩ...

Thanks
    13
    Được cảm ơn 51 lần trong 8 bài viết

Default Hãy nói với tôi điều bạn nghĩ...

Gửi tất cả mọi người......
    BOOKSHARE...một cái gì đó thực sự xa lạ với rất nhiều người............
    BOOKSHARE....bản chất của nó thực sự rất hữu ích và cần thiết với mọi người... nhưng mình nghĩ mình vẫn chưa thể hiện được sự hữu ích, và cần thiết của nó với mọi người........
    Và bây giờ mình đang cần rất rất nhiều đóng góp, rất nhiều ý tưởng, ý kiến và lời khuyên của mọi người...
    Các bạn!!!!!!
    Hãy chung tay góp sức để cùng mình, cùng mọi người đóng góp và thúc đẩy sự phát triển của bookshare cũng có nghĩa là bạn đã góp sức xây dựng một môi trường đọc sách, giao lưu và chia sẻ sách trong trường ĐH Thăng Long
    Hãy đừng để cho những quyển sách của bạn lãng phí.
    Hãy để nó có giá trị hơn bằng cách để cho nhiều người hơn nữa được đọc quyển sách đó
    Hãy mang đến chỗ chúng tôi những quyển sách hay nhất của bạn để nhận được những quyển sách hay nhất của chúng tôi...............
    Và .......hãy nói cho chúng tôi tất cả những điều bạn nghĩ, những điều bạn cần.......

P/S : nếu ai chưa hiểu nhiều về hoạt động của bookshare thì hãy vào topic "ĐÔI ĐIỀU VỀ BOOKSHARE" trong mục Bookshare phần Văn phòng đoàn - hội..
    THANKS TẤT CẢ MỌI NGƯỜI............:30::k:k7186658:7186658:
    thay đổi nội dung bởi: bangchucaibang1289, 31-10-2009 lúc 11:55 PM
    TÔI MUỐN TẮT NẮNG ĐI CHO MÀU ĐỪNG NHẠT BỚT
    TÔI MUỐN BUỘC GIÓ LẠI CHO HƯƠNG ĐỪNG BAY XA
    :2375547:

2. Có 9 người cảm ơn bangchucaibang1289 với bài viết này:

angela (12-11-2010), Ếch Cốm (01-11-2009), bachthanhthuy_susu (07-02-2010), bambi (01-11-2009), nhok_miu (07-02-2010), One team_one dream_Liv (01-11-2009), sau_mapkute (01-11-2009), Sunrise (19-12-2009), tonytony chopper (01-11-2009)

Thanks
    44
    Được cảm ơn 103 lần trong 48 bài viết

Thường thì những quyển sách hay nhất sẽ được giữ lại tủ của mình, chỉ có những quyển mình k muốn đọc nữa hoặc k thấy có ích nữa thì mình mới đem ra khỏi tủ và cho/ quyên góp/ trao đổi thôi.... có lẽ vấn đề nằm ở đây.
    Mình thấy nếu 1 quyển sách hay mà vào Bookshare, sau đó 1 bạn đổi sách của bạn ấy lấy quyển sách hay đó thì những bạn khác lại vẫn không có cơ hội đọc quyển sách đó!
    Nó không hay bằng việc tất cả chúng ta cùng góp sách vào 1 nơi, để khi nào muốn đọc lại ta có thể đến đó hay những người khác có thể được đọc quyển sách hay của ta. Giống kiểu 1 thư viện ấy! Sách không tự do mất đi mà chỉ chuyển từ những cái tủ riêng về 1 cái tủ chung thôi.

Ước j có thể mượn được 1 tầng của thư viện! :MatCuoi (57):
    Về tuyên truyền thì kì trước mình thấy rất rầm rộ, được 1 thời gian bỗng dưng im bặt! không hiểu vì lý do j nhưng nếu đã xác định làm thì dù phản ứng của SV thế nào cũng nên chiến đấu tới cùng. Chắc các bạn í chưa biết rõ hoặc cũng có suy nghĩ như mình nên NGẠI đem sách đến với Bookshare.

Đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình. Nếu có điều j chưa hiểu đúng thì giải thích hộ mình luôn nhá! Ram mình chạy hơi chậm :zk2051:

4. Có 3 người cảm ơn Chicken9 với bài viết này:

minhnguyenquang_1511 (02-11-2009), One team_one dream_Liv (01-11-2009), tonytony chopper (01-11-2009)

Thanks
    46
    Được cảm ơn 38 lần trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi MsChicken Xem bài viết
    Thường thì những quyển sách hay nhất sẽ được giữ lại tủ của mình, chỉ có những quyển mình k muốn đọc nữa hoặc k thấy có ích nữa thì mình mới đem ra khỏi tủ và cho/ quyên góp/ trao đổi thôi.... có lẽ vấn đề nằm ở đây.
    Mình thấy nếu 1 quyển sách hay mà vào Bookshare, sau đó 1 bạn đổi sách của bạn ấy lấy quyển sách hay đó thì những bạn khác lại vẫn không có cơ hội đọc quyển sách đó!
    Nó không hay bằng việc tất cả chúng ta cùng góp sách vào 1 nơi, để khi nào muốn đọc lại ta có thể đến đó hay những người khác có thể được đọc quyển sách hay của ta. Giống kiểu 1 thư viện ấy! Sách không tự do mất đi mà chỉ chuyển từ những cái tủ riêng về 1 cái tủ chung thôi.

Về tuyên truyền thì kì trước mình thấy rất rầm rộ, được 1 thời gian bỗng dưng im bặt! không hiểu vì lý do j nhưng nếu đã xác định làm thì dù phản ứng của SV thế nào cũng nên chiến đấu tới cùng. Chắc các bạn í chưa biết rõ hoặc cũng có suy nghĩ như mình nên NGẠI đem sách đến với Bookshare.

Đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình. Nếu có điều j chưa hiểu đúng thì giải thích hộ mình luôn nhá! Ram mình chạy hơi chậm :zk2051:

Bạn nói rất đúng , sv trường mình chưa biết nhiều về bookshare , mà nếu biết thì cũng ngại mang sách đến , thế nên phải PR hoành tráng cho mọi ng biết lợi ích nếu mọi ng đều mang sách hay thì tất cả sẽ cùng dc đọc sách hay , đọc xong bạn lại trao đổi quyển khác , trao đổi liên tục , mình trao đổi 1 quyển nhưng có thể nhận boka và đổi sách liên tục , đọc dc hàng chục quyển .Nếu tất cả mà góp sách vào 1 nơi thì đó mới là những quyển sách linh tinh bạn à , đọc lại đoạn này bạn nhé "Hãy đừng để cho những quyển sách của bạn lãng phí.
    Hãy để nó có giá trị hơn bằng cách để cho nhiều người hơn nữa được đọc quyển sách đó
    Hãy mang đến chỗ chúng tôi những quyển sách hay nhất của bạn để nhận được những quyển sách hay nhất của chúng tôi...............":JFDBQ00001070425A:

Thanks
    13

Trích Nguyên văn bởi MsChicken Xem bài viết

Thực ra la` minh cũng muốn ,...rất muốn những quyển sách sau khi đc share đi có thể một lần nữa về tủ sách và tiếp tục hành trình chia sẻ..........
    Nhưng nói thật là điều đó phu thuộc rất nhiều vào những người trao đổi sách.... còn bon mình thì lại chưa nghĩ ra cách nào để chắc chắn rằng sách trở lại........
    Haizzzzz..........ai có đáp án của vấn đề nan giải này nhở......:1dayb4final:

Thanks
    664
    Được cảm ơn 334 lần trong 174 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bangchucaibang1289 Xem bài viết
    Thực ra la` minh cũng muốn ,...rất muốn những quyển sách sau khi đc share đi có thể một lần nữa về tủ sách và tiếp tục hành trình chia sẻ..........
    Nhưng nói thật là điều đó phu thuộc rất nhiều vào những người trao đổi sách.... còn bon mình thì lại chưa nghĩ ra cách nào để chắc chắn rằng sách trở lại........
    hmm...khi cho mượn sách thì sẽ phải để lại mã sinh viên mà anh...còn đối chiếu nữa chứ
    nếu bạn ngoài trường muốn mượn thì phải có bảo lãnh của ng trong trường
    he
    :zk2028::zk2028:

Thanks
    664
    Được cảm ơn 334 lần trong 174 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bangchucaibang1289 Xem bài viết
    hmm...khi cho mượn sách thì sẽ phải để lại mã sinh viên mà anh...còn đối chiếu nữa chứ
    nếu bạn ngoài trường muốn mượn thì phải có bảo lãnh của ng trong trường
    he
    :zk2028::zk2028:

Thanks
    26
    Được cảm ơn 37 lần trong 22 bài viết

vấn đề nan giải nhờ, về nhà nghĩ đã :zk:

Thanks
    13

haizzzz!!!!! để lại mã sinh viên nhưng mà làm sao bắt người ta mang trả được..........chả nhẽ lại ép ah...người ta cứ không trả thì chẳng nhẽ lại ép buộc......... hix

Thanks
    4
    Được cảm ơn 9 lần trong 8 bài viết

e nghĩ là mình nên truyền thông nhiều hơn cho sv trong trường như làm vài tờ quảng cáo dán ở những chỗ có thể dánchẳng hạn
    Sv khóa cũ thì sẽ quảng cáo = cách mang giáo trình đã học để đổi lấy sách or truyện mà mình thích ( đứa nào ko thích cái này mới là lạ) :monkeys28: Giáo trình đại cương học xong r ko cho ai thì cũng chỉ để bán đồng nát
    Sv khóa mới thì mang những quyển truyện mình ko đọc nữa đến để đổi giáo trình + tư vấn môn học
    Phương án này khá là hữu hiệu đề nghị anh lộc xem thế nào nhá :MatCuoi (38):
    Tớ nà Trang học QB22b1
    YM! : trangwhisky91
    Rất vui đc làm quen vs các bạn thik chém gió giống mình :x

12. Cảm ơn trangwhisky cho bài viết này:

angela (12-11-2010)

Thanks
    13

a sẽ suy nghĩ vấn đề của e đưa ra...........còn cái truyền thông.hix a còn phải đợi chi phí bên trên rót xuống nữa.... :zk2038:

Trang 1/2 12 cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề
  • Bạn không thể viết trã lời
  • Bạn không thể đính kèm tập tin vào vài viết
  • Bạn không thể sửa bài viết của bạn
  •