Trang 2/7 ĐầuĐầu 1234 ... cuốicuối
kết quả từ 11 tới 20 trên 62

Ðề tài: Những câu chuyện thú vị về mùa hè xanh+các ......

Thanks
    25
    Được cảm ơn 56 lần trong 17 bài viết

Lại nhớ về việc làm công trình TN.
    Thiếu Xi măng thế là một mình tớ đi xe của ku Phong nhà mình ra thị trấn mua với 15km đường rừng.
    Mới đầu ra tới đó mình định bem hai bao cho chắc[02 bao h chắc không ngồi viết ở đây], nhưng nghĩ sao+lời khuyên của Dân bản thế là mình chỉ bem một bao thôi.
    Sống trong những ngày Hè ở Đà bắc bao câu chuyện cổ tích..từ cây bồ quân...giáo viên bị đá đè chết...
    Trên đường từ nơi TN ra tới thi trận có chỗ anh giáo viên chết....chố đấy mình nhớ là chỗ đường hẹp nhất trong 15km.
    Đi xe với một em bao xi măng...đi được một đoạn thì trời đã tối....tới gần chỗ anh giáo viên chết thì bỗng dưng dây buột bao bị đứt....trời ơi....lúc đó thế nào nhỉ..thần hồn nát thần tính.Lúc đó thì chẳng có một ai trên đường cùng mình...trời đã tối đen rồi+với tiếng nước chảy đập vào đá+với một số tiếng động....tất cả nhưng yếu đó đã làm mình ...hết hồn.
    Lại không thể đi nhanh được vì một bên là vực....Lúc đó chỉ biết câm nín mà đi...huhu...
    Lúc đi qua cảm giác thế nào nhỉ? Thật là lạnh kinh khủng,,mặc dù mình cũng là một thằng mạnh mẽ..

Trời tối đen trên đường chỉ có ánh sáng của chiếc xe +....Nhưng tất cả vì công việc, lòng tin.....với lại không về thì cũng chẳng biết ngủ đâu...nên anh ta quyết định băng qua.....

Nghĩ lại chắc cho tiền mình cũng chẳng thể đi như thế được...
    Về tới nhà mà vẫn thấy run...

ÔI MÙA HÈ XANH

2. Cảm ơn Chan_khoa cho bài viết này:

Nhiep_Phong (12-12-2009)

Thanks
    3
    Được cảm ơn 362 lần trong 67 bài viết

Đường núi chứ không phải đường rừng, cây bồ quân với những đứa trẻ chết yểu bị chôn dưới gốc chứ ko phải bồ đề.

Sáng nay đọc báo,có một bác ở Bưa Sen bị lũ cuốn đi...
    .
    "Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi"

"559 - con đường huyền thoại..."

Thanks
    0

Ôi cây bồ quân tớ toàn được lũ trẻ con hái cho ăn
    Nhớ lần đầu ăn chưa biết cách ăn chát xin xít ak ak
    Sau biết cách ăn rồi ngon quá thèm quá

Thanks
    0

Tớ nhớ vụ hồi đi Phú Thọ: Chuyện về chim & anh em
    Chả là cái nhà tắm vốn có 1 cái lỗ nho nhỏ(Đủ để nhìn vào bên trong thôi). Mỗi lần tắm là anh chị em chớ có quên bịt lỗ này lại
    Thế là một hôm đẹp trời anh em đang tắm bên trong nhà tắm
    Chị em ngồi vo gạo bên ngoài
    Tự nhiên bỗng đâu 1 tiếng hét thảng thốt vang lên: "Ôi chim"
    Kèm ngay sau đó là tiếng 1 cơ số anh em trong phòng tắm hét lên: "Ối cái lỗ"
    Hóa ra hôm nay anh em quên bịt lỗ
    Còn nguyên nhân của tiếng hét lên từ phía chị em sẽ được giải thích trong kì tới

Thanks
    25
    Được cảm ơn 56 lần trong 17 bài viết

Trích Nguyên văn bởi no_name Xem bài viết
    Tớ nhớ vụ hồi đi Phú Thọ: Chuyện về chim & anh em
    Chả là cái nhà tắm vốn có 1 cái lỗ nho nhỏ(Đủ để nhìn vào bên trong thôi). Mỗi lần tắm là anh chị em chớ có quên bịt lỗ này lại
    Thế là một hôm đẹp trời anh em đang tắm bên trong nhà tắm
    Chị em ngồi vo gạo bên ngoài
    Tự nhiên bỗng đâu 1 tiếng hét thảng thốt vang lên: "Ôi chim"
    Kèm ngay sau đó là tiếng 1 cơ số anh em trong phòng tắm hét lên: "Ối cái lỗ"
    Hóa ra hôm nay anh em quên bịt lỗ
    Còn nguyên nhân của tiếng hét lên từ phía chị em sẽ được giải thích trong kì tới
    Trong đó có anh đây......huhu

Thanks
    3

Năm trước, cái thời mình vẫn còn ngây thơ và hồn nhiên ấy . Bị trang mít với dung béo đè ra đút mít cho ăn (đút mít = ngồi 1 chỗ có người đút miếng mít vào tận mồm ,hình như hôm đấy bị cưỡng bức phải ăn hơn nửa quả mít), hôm sau lại bị vân anh béo với Mít lôi ra bể tắm cho nữa . Thời trai trẻ của mình đã bị lũ béo tay to tàn phá như vậy đó
    .

Thanks
    62
    Được cảm ơn 63 lần trong 20 bài viết

Mình nhớ buổi sáng thức dậy nghe bài ĐÀNH QUÊN và xem thằng trum đánh rắm để đánh thức đội trưởng Khoa BEM

Thanks
    62
    Được cảm ơn 63 lần trong 20 bài viết

Quên làm sao được ngày 29/7 ở Suối Nánh_ Đà Bắc_ Hòa Bình. Hôm đây mình và Khoa điên có 1 chuyến xe bão táp (dream chiến của Phong "xuôi") từ Nánh ra Đà Bắc để thuê xe đưa đội về xuôi sau khi phát hiện bị bỏ bom X-( . Đường núi 60km người khác thường phải mất hơn 2 tiếng để đi (xe máy đấy, ko lại tưởng cuốc bộ, mà lại còn là mink nữa ), vậy mà mình và Khoa điên chỉ mất có hơn 30 phút, vượt cả 1 chiếc tracker chuyên dụng để đi đường núi :-P . Lúc về thì do đêm hôm trước ko ngủ nên cả 2 thằng ngủ gục, đến phiên mình cầm lái thì mình lại ngủ gật :"> , khi mở mắt ra thì thấy xe đang đi ngay cái miệng vực :-O , mình nhanh chóng lái xe vào đường trong và bảo Khoa điên lên cầm lái ngay, thế nhưng mà mình ngồi sau vẫn tiếp tục ngủ gật , tí nữa thì ngã lăn mịa nó xuống đường nếu như Khoa điên ko kịp vòng tay ra sau đỡ mình ><

Thanks
    0

tớ nhớ hè ở Hòa Bình, gọi các cậu dậy bằng then cửa. Nghe bạn Thủ tâm sự những điều thầm kín:rằng đang thích những ai, thích ai nhất,...trong lúc say, nhớ cảnh Thủ gọi cho Mít mua thêm quần chíp vì mất,nhiều nhỉ?/hè hè:-P:-P

Thanks
    3

Trích Nguyên văn bởi Z3RO Xem bài viết
    Quên làm sao được ngày 29/7 ở Suối Nánh_ Đà Bắc_ Hòa Bình. Hôm đây mình và Khoa điên có 1 chuyến xe bão táp (dream chiến của Phong "xuôi") từ Nánh ra Đà Bắc để thuê xe đưa đội về xuôi sau khi phát hiện bị bỏ bom X-( . Đường núi 60km người khác thường phải mất hơn 2 tiếng để đi (xe máy đấy, ko lại tưởng cuốc bộ, mà lại còn là mink nữa ), vậy mà mình và Khoa điên chỉ mất có hơn 30 phút, vượt cả 1 chiếc tracker chuyên dụng để đi đường núi :-P . Lúc về thì do đêm hôm trước ko ngủ nên cả 2 thằng ngủ gục, đến phiên mình cầm lái thì mình lại ngủ gật :"> , khi mở mắt ra thì thấy xe đang đi ngay cái miệng vực :-O , mình nhanh chóng lái xe vào đường trong và bảo Khoa điên lên cầm lái ngay, thế nhưng mà mình ngồi sau vẫn tiếp tục ngủ gật , tí nữa thì ngã lăn mịa nó xuống đường nếu như Khoa điên ko kịp vòng tay ra sau đỡ mình ><
    30 phút từ C.Nánh ra Tu Lý, mày lừa ai ở đây thế , phét cũng phải vừa vừa thôi chứ cắm tên lửa vào đít thì tầm đấy còn chưa chắc nữa là...

60km trong hơn 30' --> vận tốc trung bình phải hơn 100km/h,em yêu của phong xuôi có thể chạy liên tục lên đc vận tốc đấy ko . Mà mày có tự tin khi úp cua trong lòng đường 5m thỉnh thoảng chó lợn gà vịt cắt ngang đường chưa kể hơn 20km cuối đường cấp phối .

30' thì pro lắm ra được Mường Chiềng thôi cưng ạ . Chạy đường núi thì chắc chắn mày ít chạy hơn . Hay hôm nào mày chạy thử tao xem 30' có từ tu lý vào Mường Chiềng đc ko nhá, cho luôn 1h đi cho nó thoáng , tao cấp xăng cho, cho mày chạy em X của mày để nó sặc khói luôn

@ Khoảng cách từ C.Nánh ra Tu Lý(Đà Bắc) là 70km
    .

12. Cảm ơn tungnsit cho bài viết này:

Nhiep_Phong (12-12-2009)

Trang 2/7 ĐầuĐầu 1234 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. 7 món ăn độc đáo của Từ Hy thái hậu
    By usj_usj in forum Trò chuyện linh tinh
    Trả lời: 12
    Bài mới: 11-06-2011, 06:05 AM