Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
kết quả từ 11 tới 20 trên 20

Ðề tài: Hòang sa-Trường sa của Việt Nam

Thanks
    119
    Được cảm ơn 81 lần trong 51 bài viết

Trích Nguyên văn bởi /-/2( ) Xem bài viết
    thủ tướng đâu có công nhận trong công hàm là hs-ts là của trung quốc đâu.ko có đoạn nào ghi như vậy công hàm chỉ nói "Chính phủ nước Việt Nam Dân chủ Cộng hòa tôn trọng quyết định ấy (quyết định ấn định lãnh hải 12 dặm của Trung Quốc), và sẽ chỉ thị cho các cơ quan Nhà nước có trách nhiệm triệt để tôn trọng hải phận 12 hải lý của Trung Quốc…”.
    Tôn trọng cái je ? "Công nhận" + "tán thành" luôn thì có . Chú có thể search tài liệu trên mạng, có đoạn nguyên văn luôn Ngày xưa do các lão ý cả tin. VN - TQ 2 nước anh em. thà để TQ nó chiếm Hoàng Sa - Trường Sa còn hơn để bọn Mỹ - Ngụy nó chiếm . - Theo mình biết thì là vậy :">

Thanks
    20
    Được cảm ơn 68 lần trong 45 bài viết

Trích Nguyên văn bởi /-/2( ) Xem bài viết
    hình như bạn nói những điều này ko có suy nghĩ.th1 khi biểu tình diễn ra có rất nhiều người có học có tri thức và có cả con em các quan chức.có cả những người mà đã từng đóng góp 1 phần máu thịt để bảo vệ tổ quốc .tôi thấy có 1 số công an cũng bức xúc cũng muốn tham gia nhưng vì nhiệm vụ nên họ ko đựoc phép .th2 ko dại gì nó đánh VN mình nếu có chăng cũng chỉ là chiến tranh cục bộ trên biển đảo mà thôi mà nếu như vậy thì VN mình thừa sức đánh cầm cự với nó 20 năm có khi còn hơn vì mình gần HS-TS hơn .và mình cũng tin VN mình có chiến lược đối phó .dân trung quốc từ xưa đến giờ nó vẫn sợ dân VIỆT mình dù nó là nước lớn.cái quan trọng bây giờ là phải khôn khéo trong cách ngoại dao như ông NIÊN nói .

Đủ 20 ký tự.

Thanks
    20

Trích Nguyên văn bởi roy Xem bài viết
    Tôn trọng cái je ? "Công nhận" + "tán thành" luôn thì có . Chú có thể search tài liệu trên mạng, có đoạn nguyên văn luôn Ngày xưa do các lão ý cả tin. VN - TQ 2 nước anh em. thà để TQ nó chiếm Hoàng Sa - Trường Sa còn hơn để bọn Mỹ - Ngụy nó chiếm . - Theo mình biết thì là vậy :">
    Vừa hôm nọ xem cầu truyền hình ngoài Trường Sa, phỏng vấn 1 ông trong đội đặc nhiệm giải phóng trường sa trong chiến dịch Hồ Chí Minh những năm 75, khi đó Trường Sa là 1 trong những mục tiêu của ta phải đánh chiếm từ tay Mỹ- Ngụy, và từ đó đến nay quân ta vẫn đóng chiếm trên Trường Sa mà, chắc chỉ là 1 bộ phận của Trường Sa. Còn vài tuần trước, nghe cô Ngô Khánh Huyền nói trong giờ học Xuất nhập khẩu là cũng trong khoảng những năm đó, thì bọn Trung Quốc đã nhanh chân nhanh tay đánh chiếm mất Hoàng Sa trước khi ta kịp động thủ.
    "thà để TQ nó chiếm Hoàng Sa - Trường Sa còn hơn để bọn Mỹ - Ngụy nó chiếm" chả có nước nào lại muốn để 1 phần lãnh thổ của mình rơi vào tay bố con thằng nào đâu chú Roy ạ, lỡ bị mất rồi thì ngậm bồ hòn làm ngọt, là ngoại giao vì tương lai con em chúng ta thôi. Ta tin trong suy nghĩ của những người dân Việt Nam cũng chả bao giờ thực sự tồn tại khái niệm "VN-TQ 2 nước anh em" đâu, anh em gì với cái bọn đem quân sang đánh nước mình chứ , tất cả chỉ là nghệ thuật ngoại giao

Thanks
    119

Thì đúng là "Nghệ thuật ngoại giao" đấy chứ bác. nói chung là cái "Nghệ thuật" đấy đến h là thất bại. TQ lấy cớ cái tuyên bố của ông Đồng để mang quân đánh Ngụy ở Hoàng Sa --> rồi chiếm luôn --> từ đó đến h có thèm trả đâu ..

Còn Trường Sa vẫn bắn nhau chí chóe suốt ngày . Chẳng qua không đưa tin lên báo đài thôi .

Thanks
    0

Ý anh là để Trường Sa và Hoang Sa cho Trung Quốc ma ta mà không nói lên tiếng nói của mình hả?
    Chúng ta chắc chắn sẽ không có xung đột vũ trang ở đây . Chỉ la biên pháp ngọai giao mới giành lại những gì ta đã mất . Post bai này lên để cho mọi người đứng lên thể hiện tiếng nói của mình rằng Việt Nam không chùn bước .Chúng ta phải có động thái cứng rắn trên con đường Ngoại giao . Tất nhiên không phải chiến tranh . Mà nếu có chiến tranh thi Việt Nam thua 90% Chả ai dại gì như thế.
    Chỉ là cái gì thuộc về Việt Nam thì chúng ta phải giành lại . Còn Trung Quốc tự nhiên xâm chiến đảo Hoàng Sa rồi chung ta không có động thai gì à . Ít nhât phải có nói lên tiếng nói của mình chứ ?

Thanks
    119

Ngoại giao gì hả chú ?
    "Chúng tôi yêu cầu bên Trung Quốc, các bạn hãy trả lại Hoàng Sa và Trường Sa cho chúng tôi - Chúng tôi có đầy đủ bằng chứng chứng minh...!"

- Ngoài vấn đề kinh tế, thì HS - TS còn phục vụ cho vấn đề quân sự nữa. Bọn Tàu khựa nó có ngu đâu mà trả. sv chúng ta thì làm được gì ?

ps: Nếu rảnh lên youtube mà xem clip bắn nhau ở Trường Sa. quân ta đứng dàn hàng ngang hiên ngang cầm lá cờ VN cho bọn Tàu nó chĩa súng bắn. chết sạch. mới năm 1988. phóng sự này ngày xưa lên tivi 1 lần rầu.
    thay đổi nội dung bởi: roy, 14-05-2010 lúc 12:17 PM

Thanks
    9
    Được cảm ơn 30 lần trong 17 bài viết

bàn về vấn đề này cũng k giải quyết đc đâu, nước lớn thích gì là được mà

Món quà đâu` tiên tôi dành cho ban là su chân thành^^
    Món quà thứ hai tôi goi tăng ban là nụ cười^^
    Món quà thứ ba tôi trao ban, đó là tình yêu^^
    Bạn bước vào cuôc đời tôi, cho tôi thấy thế giới qua môt góc nhìn mới. Mỗi phút giây bình thường của cuộc sống trở nên thật đặc biệt qua cảm nhận của bạn
    Tôi cầu chúc cho cuộc đời bạn đầy ắp những niềm vui, đầy ắp những vầng cầu vồng rực rỡ cùng những cánh bướm lung linh^^

Thanks
    2
    Được cảm ơn 11 lần trong 6 bài viết

Nói đến cái này ... tinh thần yêu nước các bạn cao quá .... up bài ghê thật .... Nhưng nó giải quyết được phần nào =.= .... ngoài tranh cãi và rối bời tâm lý =.= ....
    P/S: Nghỉ cho khỏe .... Riêng mình :"> ... mình đi tắm rồi học đây :"> .... Cuộc sống xịn làm sao :"> .... ...

Thanks
    20

Giờ để ý số bài post của hihihoho1212 là 2, tung clip này lên kích động mọi người chắc
    Mình là mình chỉ thích làm tướng chứ chẳng thích làm 1 con tốt trong tay bọn khác để thực hiện mục đích cho bọn nó tẹo nào

Thanks
    119

http://www.youtube.com/watch?v=vHz4M-a-QeI&feature=fvst

ps: bài cuối cùng trong topic này. Mình không tham gia nữa

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề
  • Bạn không thể viết trã lời
  • Bạn không thể đính kèm tập tin vào vài viết
  • Bạn không thể sửa bài viết của bạn
  •