Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19

Ðề tài: [kenh14.vn] I!m Thang Long - Vẻ đẹp từ sự sẻ chia

Thanks
    535
    Được cảm ơn 2,440 lần trong 719 bài viết

Default [kenh14.vn] I!m Thang Long - Vẻ đẹp từ sự sẻ chia

Các bạn thí sinh của “I!m Thang Long" năm nay đã có buổi thăm hỏi và động viên những em bé nằm ở khoa Ung bướu bệnh viện K Tam Hiệp rất ý nghĩa!
    Cuộc thi sinh viên thanh lịch “I!M THANG LONG” không chỉ là nơi để các bạn sinh viên đại học Thăng Long thể hiện vẻ đẹp, tài năng của bản thân mình mà ở đó các bạn còn được tham gia những hoạt động xã hội rất có ý nghĩa - một vẻ đẹp nhân ái toát lên từ góc nhìn của sự sẻ chia. Ngày hôm nay (28/11) các bạn thí sinh cùng ban tổ chức của chương trình “I!M LONG” đã có buổi thăm hỏi và động viên những em bé nằm ở khoa Ung bướu bệnh viện K Tam Hiệp.

Chuyến đi thăm để lại trong lòng các bạn thí sinh rất nhiều cảm xúc. Các bạn đã chia sẻ những giây phút xúc động nghẹn ngào khi nhìn thấy nụ cười hồn nhiên , kiên cường chống chọi bệnh tật của các bé. Những cặp mắt xót xa chan chứa bao nỗi niềm khi nghe những câu chuyện sẻ chia của người nhà các bé vượt bao gian khó để níu kéo từng tia hi vọng cho những sinh linh bé bỏng này. ….

“ Không phải lần đầu tham gia những chuyến từ thiện như thế này nhưng những cảnh rất thực diễn ra trước mắt luôn trở thanh nỗi ám ảnh và đọng lại nhiều tình cảm. Những nụ cười, ánh mắt và câu chuyện của các bé và người nhà các em khiến mình biết phải sống một một cuộc đời ý nghĩa hơn” . Đó là lời chia sẻ của một bạn thí sinh khi vừa chào tạm biệt các em để ra về.

Những tình cảm chân thành và những món quà được các bạn thí sinh tự tay chuẩn bị dành cho các em tuy bé nhỏ thôi nhưng nó đã toát lên những giá trị sâu sắc, lớn lao về tình người, về vẻ đẹp thanh lịch xuất phát từ trái tim và tấm lòng sẻ chia của các bạn thí sinh “I!M THANG LONG” - những người đại diện cho sinh viên đại học Thăng Long nói riêng và sinh viên thủ đô nói chung.

Làm quen, hỏi thăm các em

Những nụ cười của ý chí, nghị lực……..
    Mỗi thí sinh còn tự tay chuẩn bị cho các em những món quà nho nhỏ

Đó chỉ đơn giản là những mẩu truyện cười

hay làm tặng các em những món đồ chơi ngộ nghĩnh

thăm hỏi, động viên

giúp đỡ các em

Khoảng cách nhanh chóng được xóa nhòa giữa các thí sinh và bệnh nhi.

Nguồn: http://kenh14.vn/c4/2010112912241988...su-se-chia.chn

My Yahoo: xitrum_hd
    My website: www.huydung.net - đặnghuydũng.vn
    My email: xitrum_hd@yahoo.com
    About my team:
    DVH Team

Câu nói ưa thích: Thế các đồng chí có biết bắn Nỏ ko, biết bốc đầu ko?
    Đam mê: Nỏ.
    Game yêu thích: Starcraft, Dota.

2. Có 6 người cảm ơn xitrum_hd với bài viết này:

.::[E]m [L]y::. (12-01-2011), au_duong_phong (29-11-2010), Ếch Cốm (01-12-2010), NinjaRua (01-12-2010), One team_one dream_Liv (01-12-2010), Quynh_Peo (29-11-2010)

Thanks
    1

nhìn chị Trang có cái mặt siêu ngu !

Thanks
    51
    Được cảm ơn 65 lần trong 32 bài viết

Tự hào lắm 12 thí sinh :X :*

Đón chờ đêm chung kết với sự toả sáng của 12 thí sinh nhé

5. Cảm ơn Quynh_Peo cho bài viết này:

FF:P (30-11-2010)

Thanks
    118
    Được cảm ơn 46 lần trong 24 bài viết

Trích Nguyên văn bởi danghung2110 Xem bài viết
    nhìn chị Trang có cái mặt siêu ngu !
    đề nghị ko đc nói xấu chị trc bàn dân thiên hạ !
    Tôi không phải là số 1 . Nhưng tôi là duy nhất !

Thanks
    4
    Được cảm ơn 4 lần trong 3 bài viết

cuộc thi đã tạo đk cho các mr and miss dc trải lòng với cuộc sống.. và đặc biệt hơn là có cơ hội xuật hiện trên k14..that's really cool
    thay đổi nội dung bởi: colin, 30-11-2010 lúc 01:17 AM

8. Có 2 người cảm ơn colin với bài viết này:

junnie (30-11-2010), xitrum_hd (30-11-2010)

Thanks
    82
    Được cảm ơn 57 lần trong 22 bài viết

ngày hôm đó thật có ý nghĩa .. nhưng em lại khá buồn.. vì thực lòng.. em ko giỏi nói chuyện lắm ..lại mới gặp các em lần đầu.. chưa sẻ chia dc nhiều... có những điều tưởng như rất đỗi bt.. em muốn hỏi, trò chuyện cùng các em.. nhưng lại sợ động chạm, làm các em tổn thương. Có những lúc chị em ngồi cạnh nhau.. mà em chỉ biết im lặng nắm lấy bàn tay nhỏ nhỏ, xương xương.. chứ ko nói dc câu gì..tự nhiên, thấy mình nhỏ bé và kém cỏi lắm í Cho đến bây h.. em vẫn áy náy rất nhiều. vì chưa làm dc gì hơn thế cho các em ko biết các em có cho rằng em giữ khoảng cách hay kiêu ngạo ko nữa...
    A for teen dance group (offline k23) ;)
    http://www.youtube.com/watch?v=I8w-zITm9hI

[I!M Thang Long] VOTE FOR ME:x :x :x

10. Cảm ơn junnie cho bài viết này:

duck (30-11-2010)

Thanks
    1

Một nghĩa cử cao đẹp của miss và mr trường ta

12. Cảm ơn TruongPhi cho bài viết này:

Quynh_Peo (30-11-2010)

Thanks
    51
    Được cảm ơn 27 lần trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi junnie Xem bài viết
    ngày hôm đó thật có ý nghĩa .. nhưng em lại khá buồn.. vì thực lòng.. em ko giỏi nói chuyện lắm ..lại mới gặp các em lần đầu.. chưa sẻ chia dc nhiều... có những điều tưởng như rất đỗi bt.. em muốn hỏi, trò chuyện cùng các em.. nhưng lại sợ động chạm, làm các em tổn thương. Có những lúc chị em ngồi cạnh nhau.. mà em chỉ biết im lặng nắm lấy bàn tay nhỏ nhỏ, xương xương.. chứ ko nói dc câu gì..tự nhiên, thấy mình nhỏ bé và kém cỏi lắm í Cho đến bây h.. em vẫn áy náy rất nhiều. vì chưa làm dc gì hơn thế cho các em ko biết các em có cho rằng em giữ khoảng cách hay kiêu ngạo ko nữa...
    sẽ là còn nhiều dịp và nhiều cơ hội khác nữa e à...

14. Có 2 người cảm ơn FF:P với bài viết này:

Ếch Cốm (30-11-2010), duck (30-11-2010)

Thanks
    1

hình như các bạn idol cũng đi làm từ thiện ở viện Nhi đúng ko nhỉ

Thanks
    1
    Được cảm ơn 14 lần trong 2 bài viết

Có lẽ đây là lần đầu tiên Diệu Hương tới thăm các em đang gặp bệnh hiểm nghèo. Vì là tân sinh viên nên cái cảm xúc ban đầu thực sự rất ngỡ ngàng cộng thêm sự tò mò, chưa bao giờ Diệu Hương có cơ hội tiếp xúc với các em cả.
    Sau đó mạnh dạn hơn Diệu Hương cùng 1 em trai đã ở đó mấy năm rồi trò chuyện. Cảm động thay chính là nghị lực phi thường của em trai ấy. Tuy tóc rụng vì truyền hóa chất, người gầy gò xanh xao, chân tay đi lại mệt nhọc nhưng sáng lên đó là nụ cười của em. Vượt qua bao nỗi đau bệnh tật giờ đây em vẫn vững tin vào tương lai mới, 1 điều kỳ diệu dù xa lắm vẫn sẽ đến với em. Hiện tại là chấp nhận nỗi đau cuộc sống, nỗi niềm khi người mẹ vương trên mắt giọt long lanh, ám ảnh lên vầng trán của bố, em sẽ mãi vững tin như thế nhé.
    Diệu Hương xin gửi lời chúc sức khỏe đến tất cả mọi người, nhất là các em đang gặp bệnh hiểm nghèo hãy cố gắng lên vì 1 ngày mai tươi sáng hơn.

17. Cảm ơn mandymore cho bài viết này:

delpinano (30-11-2010)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề
  • Bạn không thể viết trã lời
  • Bạn không thể đính kèm tập tin vào vài viết
  • Bạn không thể sửa bài viết của bạn
  •