Trang 3/7 ĐầuĐầu 12345 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 68

Ðề tài: Thăng Long University to Recruit Will 2,Overall analysis<Phân tích tổng thể NV2 TLU>

Thanks
    67
    Được cảm ơn 51 lần trong 24 bài viết

Trích Nguyên văn bởi NoSad'causeTooSad Xem bài viết
    Bạn trẻ này ăn nói hổ báo quá .Thôi stop chuyện này lại, đây là bài viết giúp các bạn đang tìm hiểu để nộp NV2 vào TLU, không nên đi lạc chủ đề quá xa! Mình cũng đã nói đó là nhận định chủ quan của mình, bạn có thể không đồng tình và có quan điểm khác . OK, không sao hết, mỗi người đều có một quan điểm và có quyền giữ nó cho riêng mình.
    - em cảm ơn chị, hyhy.Dù sao em cũng thanks bài của chị 1 cái mà em ko hổ báo đâu nhá

Thanks
    1
    Được cảm ơn 36 lần trong 9 bài viết

Mình thì mình nghĩ như thế này.
    Về môi trường học thì thực sự TLU có ưu thế thật. Học thật thi thật, hơn nữa tiền tín chỉ lại cao. Chỉ những ai có chăm chỉ, muốn học thực sự thì mới có thể sống sót. Còn chuyện chạy điểm ở TLU thì hầu như k có (cái này bạn bè mình khóa trên nói, khách quan mình thấy vậy). Còn ở các trường khác như HVTC, HVNH, ... có vẻ lỏng lẻo hơn, có chuyện chạy điểm, chạy thầy cô vvv nhưng môi trường học của họ cũng tốt, những người muốn học vẫn có thể học đc

Còn nói về " tệ nạn " thì ở đâu chả có tệ nạn, nhưng riêng ở TLU thì tệ nạn chỉ đến với những ai k chăm chỉ học tập thôi

Vì vậy những ai học TLU mà ra trường đc bằng khá giỏi thì thừa sức cạnh tranh đc nhiều trường cao :>

3. Cảm ơn Achilles1301 cho bài viết này:

LigXig (02-09-2011)

Thanks
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

mình được 16 điểm tính cả điểm ưu tiên có vào được ngành kế toán ko ????

Thanks
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 3 bài viết

nói trắng một câu cho nó nhanh là các trong các môi trường học thì TLU có tính khốc liệt nhất, trung thực nhất. các trường trong khối nhà nước - đại học y hà nội ra đều chỉ là một mớ hỗn loạn. nếu không muốn nói là tạp nham. điều duy nhất thực tế ở đây bằng trong khối nhà nước có giá trị hơn nhiều khi xin công việc trong khối nhà nước. nhưng thời này thì cũng chẳng quan trọng.

đứa em họ tôi và người yêu nó đều là sinh viên năm 2 trong hvtc. theo lời họ nói thì có cả giá tiền cho từng môn học. môn này thì bao nhiêu, môn kia thì bao nhiêu.

nhưng nếu đc chọn thì mình vẫn chọn HVTC, quả thật cầm bằn TLU sẽ khó xin việc nếu không có những mối quan hệ khá

6. Có 3 người cảm ơn apotheosis với bài viết này:

1stA (02-09-2011), LigXig (02-09-2011), xitrum_hd (04-09-2011)

Thanks
    17
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

haiz,toàn nói đâu đâu ấy.hjx. vấn đề e hỏi thì mãi k thấy được trả lời. 15d(đã+ 1đ kv) đk kế toán thì cơ hội là bn ạ?
    »-(¯`v´¯)-» phía trước luôn là bầu trời »-(¯`v´¯)-»

Thanks
    1
    Được cảm ơn 36 lần trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi apotheosis Xem bài viết
    nói trắng một câu cho nó nhanh là các trong các môi trường học thì TLU có tính khốc liệt nhất, trung thực nhất. các trường trong khối nhà nước - đại học y hà nội ra đều chỉ là một mớ hỗn loạn. nếu không muốn nói là tạp nham. điều duy nhất thực tế ở đây bằng trong khối nhà nước có giá trị hơn nhiều khi xin công việc trong khối nhà nước. nhưng thời này thì cũng chẳng quan trọng.

đứa em họ tôi và người yêu nó đều là sinh viên năm 2 trong hvtc. theo lời họ nói thì có cả giá tiền cho từng môn học. môn này thì bao nhiêu, môn kia thì bao nhiêu.

nhưng nếu đc chọn thì mình vẫn chọn HVTC, quả thật cầm bằn TLU sẽ khó xin việc nếu không có những mối quan hệ khá
    Bằng cấp chỉ là 1 phần, quan trọng là thực lực. H các công ty lớn toàn thi tuyển chứ ít xét tuyền.

Thanks
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

E 15.5 đăng kí TCNH liệu có ok không ạ ? Tiện thể cho e hỏi luôn là có đc. nộp 2 hồ sơ nv2 vào 2 ngành khác nhau của TLU không ? Vì e có 2 giấy báo điểm khối A vs D
    Money can't buy love, but it improves your bargaining position.

Thanks
    1
    Được cảm ơn 131 lần trong 29 bài viết

Trích Nguyên văn bởi WjndBell08 Xem bài viết
    haiz,toàn nói đâu đâu ấy.hjx. vấn đề e hỏi thì mãi k thấy được trả lời. 15d(đã+ 1đ kv) đk kế toán thì cơ hội là bn ạ?
    Thật sự thì cái này cũng không nói chắc được đâu, vì còn hơn 10 ngày để xét tuyển, nộp h/s NV2 nữa cơ mà... Nhưng nếu bạn cần tham khảo ý kiến của một ai đó thì mình cũng xin đưa ra nhận định của mình: căn cứ vào DS cập nhật NV2 đến 1/9/2011, cùng với lượng chỉ tiêu được giao, lượng trúng tuyển NV1 và nhận định về xu hướng sắp tới, thì cơ hội trúng tuyển NV2 vào các ngành kinh tế (TCNH,KT,QTKD) của TLU đại khái sẽ như sau:
    - 16.5 điểm >>> 100%
    - 16 điểm >>> 99%
    - 15.5 điểm >>> 95%
    - 15 điểm >>> 80%
    - 14.5 điểm >>> 65%
    - 14 điểm >>> 50%

Lưu ý, trên đây chỉ là nhận định chủ quan thôi nha .Mọi người nên theo dõi Danh sách cập nhật thí sinh xét tuyển NV2 thường xuyên để nắm được tình hình và có được những quyết sách hợp lý. Good luck

11. Có 6 người cảm ơn NoSad'causeTooSad với bài viết này:

JiBabi (03-09-2011), rainbow711 (04-09-2011), search (03-09-2011), sunnie (04-09-2011), WjndBell08 (03-09-2011), xitrum_hd (04-09-2011)

Thanks
    65
    Được cảm ơn 63 lần trong 44 bài viết

ui zời. e hỏi ngay trang 1 mà chả ai trả lời hộ e. e được 14,5(khối A tính cả điểm +kv 1 điểm rồi) liều có khả năng vào được QTKD k ạ??? e xem trong danh sách đăng kí xét tuyển nv2 tính đến hết ngày 1/9 thì có ~120hs(cả khối A và D) mà e đứng thứ ~110 trong khi đó nv1 đỗ khoảng 60hs.cho e hỏi thêm là như mọi năm thì khoa QTKD lấy khoảng bn chỉ tiêu ạ??

Thanks
    1

thế còn các khoa cntt thì ntn vậy
    x2 toán em được 19,5d thì liệu có đỗ không?
    các ace tư vấn giúp

Trang 3/7 ĐầuĐầu 12345 ... cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề
  • Bạn không thể viết trã lời
  • Bạn không thể đính kèm tập tin vào vài viết
  • Bạn không thể sửa bài viết của bạn
  •