+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
kết quả từ 11 tới 14 trên 14

Ðề tài: Luyện TOEIC vào năm cuối liệu có quá muộn?

Thanks
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi totochan Xem bài viết
    Theo em thì nên kết hợp giữa tự học và đi học như vậy kết quả hơn. Nếu tự học không thôi thì đôi lúc thiếu động lực. Em cũng ôn mấy cuốn Long man thấy kết quả cũng tốt. Em cũng thi TOEIC rồi và thấy nếu chỉ luyện trong Longman thì chắc cũng chỉ được cỡ 600 (tất nhiên tùy người), em thi TOEIC từ lúc còn chưa chuyển sang dạng New format và cũng không cao lắm 570 điểm. Sau rút kinh nghiệm ở dạng new format có học thêm và làm bài tập thì được 720 điểm. Cố gắng nhiều ở phần nghe và bài đọc vì mấy phần này đòi hỏi từ vựng nhiều. Vì vậy cuốn 600 essential words for TOEIC cũng khá hữu ích và nên học.
    Cảm ơn bạn nhiều. Đã tự học cũng khoảng được hơn tháng thấy cũng được, hy vọng giữ được phong độ trong mấy tháng.

Thanks
    0

theo mình là khá muộn mong bạn là siêu nhân

Thanks
    0

Trích Nguyên văn bởi totochan Xem bài viết
    Theo em thì nên kết hợp giữa tự học và đi học như vậy kết quả hơn. Nếu tự học không thôi thì đôi lúc thiếu động lực. Em cũng ôn mấy cuốn Long man thấy kết quả cũng tốt. Em cũng thi TOEIC rồi và thấy nếu chỉ luyện trong Longman thì chắc cũng chỉ được cỡ 600 (tất nhiên tùy người), em thi TOEIC từ lúc còn chưa chuyển sang dạng New format và cũng không cao lắm 570 điểm. Sau rút kinh nghiệm ở dạng new format có học thêm và làm bài tập thì được 720 điểm. Cố gắng nhiều ở phần nghe và bài đọc vì mấy phần này đòi hỏi từ vựng nhiều. Vì vậy cuốn 600 essential words for TOEIC cũng khá hữu ích và nên học.
    Em vừa mới thi lại TOEIC và được 850 điểm. Chia sẻ kinh nghiệm một chút đặc biệt là sinh viên năm cuối như chủ topic, nếu muốn được điểm TOEIC nhanh chóng chỉ có làm đề thi TOEIC và chữa bài thường xuyên, em có được bạn giới thiệu học lớp Fast TOEIC của thầy Thắng bên Canberra. Em thấy thầy dạy hay và quan trọng nhất em có các tips nhanh chóng nhất để khi đi thi không bị choáng.

4. Có 2 người cảm ơn totochan với bài viết này:

anhcuong (20-11-2012), nguyenhaianh (31-12-2014)

Thanks
    0

k có gì là muộn cả đâu bạn à

+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 2/2 ĐầuĐầu 12

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề
  • Bạn không thể viết trã lời
  • Bạn không thể đính kèm tập tin vào vài viết
  • Bạn không thể sửa bài viết của bạn