Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 29

Ðề tài: Tips for pose (for nice pix *_*)

Thanks
    0
    Được cảm ơn 12 lần trong 9 bài viết

Default Tips for pose (for nice pix *_*)

các tips được " copy " từ blog chị Hạnh Hà

Biết mở đầu thế nào nhỉ, chỉ biết vừa muốn post ảnh trên blog, vừa muốn chia sẻ một cái gì đấy.
    Chợt nghĩ ra vài chia sẻ nho nhỏ với những bạn gái giống mình: thích được chụp ảnh, lại thêm cái tính hơi điệu đà một chút. Cộng thêm với không gian, với một thợ ảnh, cùng cái váy và một số phụ kiện là bạn có thể tạo lên những bức ảnh đáng yêu, dễ nhìn. Bỏ qua công nghệ về lens, về vóc dáng, về quần áo... chúng ta cùng chia sẻ về cách Tạo dáng qua một số tấm ảnh của mình.

Tip 1: Thực chất, để tạo dáng không hề khó, cái này chỉ là chụp nhiều sẽ quen. Vậy nên quan trọng nhất là bạn hãy chụp nhiều khi có thể, điều này sẽ tạo ra phản ứng tự nhiên khi có máy ảnh chĩa về phía bạn: bạn cười, đưa hai ngón tay Hi, đầu bạn nghiêng, một chân bạn đưa chéo 45 độ...

Tip 2: Khi chụp ảnh ngoài trời, để có một bức ảnh tự nhiên, điều dễ nhất là bạn hãy đi một đoạn dài về phía máy ảnh với tư thế tự nhiên nhất của mình. Nhưng chú ý hãy đi nhanh hơn 1 chút, mắt có thể liếc nhìn các vị trí ở phía trước: trái, phải, hoặc nhìn ra xung quanh cùng với 1 nụ cười. Nếu có phụ kiện là túi, kính, dây đeo cổ... hãy có động tác với chúng để bản thân bạn thấy sinh động hơn. Khi bạn đi một đoạn dài như thế, nhiếp ảnh gai sẽ "bắn" lia lịa, kiểu gì cũng tóm được những khoảnh khắc tự nhiên nhất của bạn. Hãy thử nhé:

Tip 3: Cũng với tư thế đi lại thế này, bạn có thể tạo điểm nhấn bằng việc đi ngược lại phía máy ảnh và bất ngờ quay lại. Điều này cũng tạo 1 sự thú vị cho bức ảnh của bạn:
    [IMG][/IMG]

Tip 4: Với tư thế tĩnh mà cụ thể là tư thế đứng dựa vào tường, bạn hãy làm mềm dáng bằng cách đưa 1 chân lên 1 chút, người hơi nghiêng về đằng trước. Hãy chú ý bất kỳ một tư thế dựa tường nào cũng nên để 1 chân hơi co lên để tránh hai đường thẳng song song đơn giản (là hai chân bạn đấy). Nếu có phụ kiện như bó hoa này để cầm tay thì càng tốt:
    [IMG][/IMG]

Tip 5: Với tư thế ngồi, bạn cũng phải co chân lên, lưng thẳng vì nếu nghiêng người như tư thế đứng thì không ổn vì khi ngồi dáng mình trông rất thấp. Bàn tay hơi mềm, mắt nhìn thẳng vào ống kính hoặc hơi ngước lên thể hiện sự mơ màng. Với tấm ảnh dưới đây, tay mình hơi cứng do để song song, bàn tay trái nên hạ xuống thì hợp lý hơn:
    [IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

Tip 6: Về chụp ảnh đôi, để có bức tự nhiên, hãy áp dụng việc đi lại như tip 2. Tuy nhiên, hai người cần diễn hơn về mắt như tấm này nên nhìn vào nhau, sẽ tình cảm hơn rất nhiều:
    [IMG][/IMG]

Tip 7: Ảnh đôi cũng áp dụng tương tự thư thế khi dựa tường. Chú ý một chút nếu trong hai bạn có người mập hơn thì nên đứng sau và chụp nghiêng. Đáng tội là em gái mình trong Tip 6 và Tip 8 không dấu được sự béo quá đà

[IMG][/IMG]

Tip 8: Kiểu ngồi này mình không biết comment thế nào, cũng khá nguy hiểm đấy, nhưng tạo được điểm nhấn nhờ không gian sâu từ hai phía con đường (chả liên quan gì đến tip tạo dáng nhở ):
    [IMG][/IMG]

Trên đây là 1 số chia sẻ của mình, một người nghiệp dư trong chụp ảnh nên không mong một sự hoàn hảo trong tips mình đưa ra.

À,và quan trọng nhất trong 1 bức ảnh là linh hồn trong khuôn mặt bạn, nó đánh giá bằng thái độ của chính bạn: Chụp ảnh là niềm vui.
    Còn nếu cau có và khó chịu, mình khuyên bạn tốt nhất đừng nên đọc bất kỳ một Tip nào của cuộc sống!

2. Cảm ơn nortonxe cho bài viết này:

Binz (04-09-2010)

Thanks
    7
    Được cảm ơn 53 lần trong 36 bài viết

:k6431613:Hiếp ảnh club :zk2051:
    sao lại có vụ này nhỉ ..viết sai hay cố tình sai

Thanks
    4
    Được cảm ơn 21 lần trong 10 bài viết

khi lào hội hiếp ảnh đi hoạt động cho mình xin chân nớ :">

lienlien Guest

h h h h h hiếp ảnh cờ lắp á:yoyo11::monkeys21:
    tên thế này thì ai tham gia đây:zk20155:

Thanks
    13
    Được cảm ơn 27 lần trong 17 bài viết

váy xinh váy đẹp, ôi phụ nữ mặc váy :k6836744: :monkeys23::zk2026: nhìn thật là hiền lành và dịu dàng:JFDBQ00001070425A:

lienlien Guest

Trích Nguyên văn bởi xman Xem bài viết
    váy xinh váy đẹp, ôi phụ nữ mặc váy :k6836744: :monkeys23::zk2026: nhìn thật là hiền lành và dịu dàng:JFDBQ00001070425A:
    xman lần đầu nhìn thấy phụ nữ mặc váy à:zk2051:khổ thân:k6431613:

lienlien Guest

Trích Nguyên văn bởi tunx89 Xem bài viết
    khi lào hội hiếp ảnh đi hoạt động cho mình xin chân nớ :">
    chị tũn làm mẫu cho hội hhhhờ ảnh thì chắc phải hót gơ lắm đây:monkeys21:

Thanks
    13
    Được cảm ơn 27 lần trong 17 bài viết

ah` anh cũng thấy em mặc váy òi kaka :th_yoyo1:

lienlien Guest

Trích Nguyên văn bởi xman Xem bài viết
    ah` anh cũng thấy em mặc váy òi kaka :th_yoyo1:
    đâu,em k phải phụ nữ:k4857966:em vẫn còn tuổi vị thành niên:zk2036:,nhi đồng hí hí:monkeys28:

Thanks
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

Hiếp ảnh club :zk20130:
    vãi chưởng:zk2052:

Trang 1/3 123 cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn

• Bạnkhông thể tạo chủ đề
  • Bạn không thể viết trã lời
  • Bạn không thể đính kèm tập tin vào vài viết
  • Bạn không thể sửa bài viết của bạn
  •